Waziri wa Maji asitisha kutoa vibali vya ujenzi wa miradi ya maji


0

Waziri wa Maji, profesa Makame Mbarawa amesema kuanzia sasa amesitisha kutoa vibali vya ujenzi wa miradi ya maji kwa wakandarasi kutokana na wengi wao kuwa wadanganyifu katika makadirio ya gharama za utekelezaji wa miradi hiyo.

Kauli hiyo ameitoa wakati akiwa katika ziara mkoani Lindi baada kutembelea na kukagua ujenzi wa miradi ya maji katika manispaa ya mji wa Lindi na halmashauri ya wilaya ya Lindi, katika kuhakikisha utekelezaji wa miradi hiyo inaenda kwa kasi na kukamilika kwa wakati.

Profesa Mbarawa amesema baada ya kutembelea miradi mingi ya maji amegundua tabia ya wakandarasi wengi wasio waadilifu, kuweka gharama kubwa ili kupata faida kubwa, na kumfanya kuchukua uamuzi wa kusitisha vibali vya ujenzi kwa wakandarasi na kutoa kazi hizo kwa Wakala wa Usambazaji Maji na Usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA) pamoja na mamlaka za maji.

Amefafanua kuwa maamuzi hayo yamelenga kukomesha tabia hiyo ya wizi wa fedha za serikali na kuokoa fedha nyingi zinazoweza kutumika katika utekelezaji wa miradi katika maeneo mengine na pia kuipa nafasi serikali kukamilisha ujenzi wa miradi yake kwa wakati.

Katika hatua nyingine, Profesa Mbarawa amemtaka Mkurugenzi wa Manispaa ya Lindi na mkandarasi wa kampuni ya m/s halem construction co. ltd, wakae chini na kufikia makubaliano ya kuiacha Wizara ya Maji ifanye utaratibu wa manunuzi ya bomba za kusambaza maji kwa ajili ya mradi wa maji wa Nandambi kwa dhumuni la kuhakikisha unakamilika kwa wakati kutokana na mkandarasi huyo kusuasua.

Profesa Mbarawa amesema fedha za ununuzi wa mabomba hayo zipo na ndani ya wiki mbili mabomba yatakuwa yamefika site kwa ajili ya kukamilisha mradi huo unaotakiwa kukamilika mwishoni wa mwezi Septemba, 2019 kwa gharama ya shilingi milioni 825.

 


Like it? Share with your friends!

0